Asibitin dashen gashi a Jiddah kuma yaushe gashi ke zubewa bayan dashen gashi?

Rana Ehab
2023-09-29T23:31:42+00:00
Janar bayani
Rana EhabMai karantawa: Mustapha AhmedSatumba 29, 2023Sabuntawa ta ƙarshe: watanni 7 da suka gabata

Asibitin gyaran gashi a Jiddah

Idan kuna neman wani asibitin da ya kware kan dashen gashi a Jeddah, muna nan ne don samar muku da cikakkiyar jagora ga mafi kyawun asibitocin dashen gashi a wannan birni.
Anan zaku sami zaɓi na asibitoci waɗanda ke da kyakkyawan suna kuma suna ba da sabis na inganci.

1.
Asibitin Cibiyar Kiwon Lafiya ta Duniya

Ana ɗaukar Asibitin Cibiyar Kiwon Lafiya ta Duniya ɗaya daga cikin fitattun asibitoci a Jeddah don ayyukan dashen gashi.
Asibitin yana a tsakiyar wuri kuma yana da kyakkyawan suna don samar da ayyuka masu inganci.
Yana amfani da fasaha na zamani da na zamani don hanyoyin kwaskwarima ciki har da dashen gashi.

2.
Cibiyar Likitoci ta Jeddah

Jeddah Professional Doctors Centre kuma wani asibitin da ya kware a aikin dashen gashi a Jeddah.
Wannan asibitin ya ƙunshi ƙungiyar kwararrun likitocin da suka kware a fannin dashen gashi.
Suna samar da ayyuka masu inganci kuma suna amfani da fasahar zamani don tabbatar da kyakkyawan sakamako.

3.
Cibiyar Kayak

Cibiyar Kayak tana daya daga cikin fitattun cibiyoyi a Jeddah don dashen gashi.
Wannan cibiya ta ƙunshi ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun likitoci a aikin dashen gashi.
Yana ba da sabuwar fasaha da kayan aiki don tabbatar da mafi kyawun sakamako ga marasa lafiya.
Cibiyar kuma tana da abokantaka da ma'aikata masu taimako waɗanda ke kula da ta'aziyyar marasa lafiya.

4.
Clinics Medical Element

Ana ɗaukar dakunan shan magani na kayan kwalliya a matsayin amintaccen wuri don dashen gashi a Jeddah.
Waɗannan asibitocin suna da kyakkyawan suna kuma suna ba da ayyuka masu inganci bisa ga sabbin fasahohi.
Ma'aikatan asibitocin suna aiki da ƙungiyar likitocin na musamman waɗanda ke tabbatar da ba da kulawa ta musamman ga kowane majiyyaci.

Ta yaya za ku zabi asibitin dashen gashi wanda ya dace da ku?

Lokacin da kake neman asibitin dashen gashi a Jeddah, dole ne a yi la'akari da wasu abubuwa don samun sakamako mai gamsarwa da aminci.
Ga wasu shawarwari da zasu taimaka muku yanke shawara mai kyau:

  • Bincika sunan asibitin: Karanta sake dubawa na kan layi da ƙididdiga don koyo game da abubuwan da majinyata suka gabata.
  • Tuntuɓi ƙwararrun ƙwararru: Ana ba da shawarar ziyartar asibitin kuma ku tuntuɓi likita don fahimtar sirri da ƙima na ƙwararru.
  • Kayayyakin zamani da Fasaha: Tabbatar da cewa asibitin yana amfani da sabbin fasahohi da kayan aiki don tabbatar da ingantaccen sabis da aminci.
  • Kudin jiyya: Kwatanta farashin magani a asibitoci da yawa don nemo mafi kyawun ƙimar kuɗi.

Yana da mahimmanci a tuna cewa dashen gashi hanya ce ta tiyata, don haka ya kamata ku zaɓi wani abin dogara kuma na musamman don samun sakamako mai gamsarwa da aminci.

Nawa ne kudin dashen gashi a Jeddah?

Dashen gashi wani aikin tiyata ne da ake dasa gashin dabi'a zuwa wuraren da ba su da kyau ko kuma a rage tasirin bawon.
Birnin Jeddah ya shahara da asibitoci da cibiyoyin kiwon lafiya da suka kware wajen dashen gashi.
Duk da haka, mutane da yawa suna son sanin farashin wannan aiki a Jeddah.

Kudin dashen gashi a Jeddah ya bambanta bisa ga abubuwa da yawa, ciki har da yanayin majiyyaci, matakin likita, girman wurin da majiyyaci ke son dasa gashin, da kuma adadin follicles da majiyyaci ke bukata don cimma burinsa. dace yawa.

Farashin dashen gashi a Jeddah ya tashi daga dalar Amurka 4 zuwa 10, ya danganta da yanayin majiyyaci.
Don dashen gashi na FUT, matsakaicin farashin ya tashi daga dala 2,500 zuwa 6,000.

Lura cewa ana ganin farashin dashen gashi a Jeddah yana da tsada, daga Riyal 10 zuwa 30 na Saudiyya, wanda ya zarce kudin da ake kashewa a wasu wurare, domin ya kai dala 3,000 zuwa 10,000, daidai da 9,000 zuwa 30,000 na Saudiyya. riyals.

Kudin dashen gashi a Jeddah shima ya shafi matakin likita da cibiyar da ake yin aikin.
Mafi girman matakin ƙungiyar likitocin da dabarun aiki, mafi girman farashi.
Bugu da ƙari, yanayin majiyyaci, yanki na gashin gashi da adadin da ake buƙata don dasawa suma abubuwan da ke shafar farashin ƙarshe.

Gabaɗaya, matsakaicin kuɗin dashen gashi a Jeddah zai iya kaiwa kusan Riyal 10,000 zuwa 30,000 na Saudiyya.

Shin zai yiwu a kasa dashen gashi?

Dashen gashi wata hanya ce mai ban mamaki da ke canza rayuwar mutane, kuma duk da cewa yawan gazawarsa a duniya bai wuce kashi 10% a kowace shekara ba, amma yana yiwuwa wannan tsarin ya gaza a wasu lokuta da ba kasafai ba.
Dole ne majiyyaci ya sani cewa gazawar aikin dashen gashi na iya haifar da rashin bin umarni da hanyoyin da ake buƙata da kuma guje wa wasu halaye ko yanayin kiwon lafiya waɗanda zasu iya shafar nasarar aikin.

Ga wasu hanyoyin da zaku bi don gujewa gazawar dashen gashi:

  1. Tuntuɓi likitan ku: Kafin yin dashen gashi, ya kamata ku tuntuɓi likitan ku kuma ku yi magana da shi game da tsoro da tsammanin ku daga hanyar.
    Likita na iya ba ku shawarar da ta dace kuma ya nuna muku yadda za ku shirya kanku don aikin.
  2. Bi umarnin: Da zarar an amince da ku don dashen gashi, za ku sami takamaiman umarni daga ƙungiyar tiyata.
    Yana da mahimmanci ku bi waɗannan umarnin a hankali, gami da guje wa shan wasu magunguna kafin aikin da bin abinci mai kyau.
  3. Kula da lafiyar ku gabaɗaya: Kula da lafiyar ku ta hanyar motsa jiki akai-akai da cin abinci mai daidaitacce.
    Wasu yanayin kiwon lafiya, irin su cututtukan hormonal ko cututtuka na yau da kullum, na iya rinjayar sakamakon aikin dashen gashi.
  4. Nisantar damuwa: Damuwa da damuwa na iya haifar da asarar gashi kuma suna shafar sakamakon aikin.
    Yi ƙoƙarin guje wa yanayi masu damuwa kuma ku nemo hanyoyin da za a kawar da damuwa kamar motsa jiki na numfashi da yoga.
  5. Zabi ƙwararren likitan fiɗa: Kafin a yi muku dashen gashi, tabbatar da zaɓar likitan fiɗa mai ƙwarewa da ƙwarewa a wannan fannin.
    Likitan da ba shi da ƙwarewa da ƙwarewa na iya haifar da dashen dashen ya gaza.
  6. Kula da kanka bayan tiyata: Bayan aikin dashen gashi, dole ne ku bi umarnin kula da sabon gashi, kiyaye shi da tsabta, da kuma guje wa cutar da fatar kan mutum.
    Yi amfani da samfuran shawarwarin tiyata kuma bi duk umarnin da aka ba ku.
Asibitin gyaran gashi a Jiddah

Menene madadin dashen gashi?

A cikin 'yan shekarun nan, dashen gashi ya fito a matsayin sanannen bayani don dawo da ci gaban gashi.
Duk da haka, ba kowa ba ne zai iya zama ɗan takara mai kyau don wannan hanya.
Yin dashen gashi yana buƙatar wasu sharuɗɗa don cika.
Amma akwai madadin dashen gashi? Haka ne, akwai hanyoyi da yawa waɗanda zasu iya zama masu kyau ga waɗanda ba sa so a yi musu gyaran gashi ko kuma wanda wannan hanya bai dace ba.

Fasahar SMP:
Ana ɗaukar fasahar SMP a matsayin madadin da ta dace don magance asarar gashi a cikin marasa lafiya na alopecia har ma a lokuta na asarar gashi a cikin maza da mata.
Wannan dabarar tana ba da mafita mai kyau don cike gibin da ke haifar da alopecia areata a cikin gashi.
Fasahar SMP tana aiki ta hanyar zana ƙananan layi akan fatar kai ta amfani da rini na musamman.

Dabarar ɗigon ruwa:
Dabarar drip kuma hanya ce mai kyau ga dashen gashi.
Wannan fasaha tana amfani da nau'in rini na musamman don zana ƙananan layukan cikawa tsakanin wuraren gashi a kan fatar kai.
Wadannan layi suna kusan na halitta kuma suna ba da cikakkiyar bayyanar gashi.

Tabon microscopic:
Scalp Micropigmentation (SMP) yana ɗaya daga cikin madadin dashen gashi.
Ana amfani da wannan rini don ƙara launi na halitta zuwa fatar kai da ɓoye gibin gashi, yana ba da ra'ayi na gashi mai kauri.
Ana ɗaukar wannan hanya mai sauƙi da inganci, kuma ana amfani da ita a yawancin cibiyoyi a duniya.

Kayayyakin gyaran gashi:
Bugu da ƙari, akwai nau'o'in kayan gyaran gashi waɗanda za a iya amfani da su a matsayin madadin gyaran gashi.
Kayayyaki irin su feshin gashi da magungunan finasteride na iya taimakawa wajen inganta haɓakar gashi da hana asarar gashi.

Maganin kwayar halitta:
Maganin ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta ko gyaran gashi mai ƙananan drip shine mai yuwuwar madadin dashen gashi na gargajiya.
Waɗannan magunguna suna dawo da haɓakar gashi ta hanyar amfani da ƙwayoyin da aka ɗauka daga jikin mutum.

Kar ku manta cewa madadin dashen gashi shine jarin kuɗi, kuma ƙwarewar kowane mutum na iya zama ɗaya.
Yana da mahimmanci a tuntuɓi ƙwararrun ƙwararru a wannan fanni don sanin wanne madadin mafi dacewa da bukatun kowane mutum.
Zai fi dacewa da hanyar da za a yi a cikin cibiyar da ke da kyakkyawan suna da kwarewa a wannan filin don samun sakamako mafi kyau.

Yaya tsawon lokacin dashen gashi zai kasance?

Zaman dashen gashi ɗaya yakan ɗauki sa'o'i 6 zuwa 8, dangane da adadin dashen da aka dasa da kuma girman wurin da abin ya shafa.
Yin aikin yana buƙatar ƙwarewa na musamman na tiyata da kulawa mai zurfi.

Yana da mahimmanci a lura cewa sakamakon dashen gashi ya bambanta tsakanin mutane ya danganta da abubuwa da yawa, kamar tsananin asarar gashi da tsawon lokacin barcin gashin gashi a wurin da za a dasa.
Idan aka yi amfani da ɓangarorin gashin da ke kwance tsawon shekaru biyu zuwa bakwai, sakamakon na iya zama ƙasa da nasara.

Tsawon lokacin dashen gashi yawanci yana tsakanin shekaru 5 zuwa 7.
Bayan wannan lokacin, gashin da aka dasa zai iya fara raguwa a hankali.
Duk da haka, sakamakon zai iya dadewa idan ƙwararren likita ne kuma ƙwararren likita ne ya yi aikin, ta amfani da fasaha na ci gaba.

Yana da mahimmanci a dauki matakan da suka dace bayan dashen gashi, don kula da lafiyar gashin da aka dasa.
Hakanan ya kamata ku kula da salon rayuwa mai kyau kuma ku bi shawarar likitan ku game da kulawar gashi.

Don samun sakamako mai ma'ana, tsari na iya ɗaukar watanni da yawa.
Sabon ci gaban gashi yana farawa a hankali bayan kimanin watanni 3, kuma yana iya ɗaukar watanni XNUMX kafin a sami cikakkiyar ci gaban gashi.

Wanene ba zai iya yin dashen gashi ba?

Gyaran gashi shine zaɓi mai mahimmanci don magance asarar gashi, duk da haka, bai dace da kowa ba.
Akwai wasu lokuta da ba a ba da shawarar yin dashen gashi ba.

  1. Mata masu zubewar gashi a wurare masu yawa na gashin kai: Rage gashi a manyan wuraren fatar kan mata alama ce ta keɓancewa na dashen gashi.
  2. Mutanen da ba su da ɓangarorin gashi don amfani da su azaman tushe: Tsarin dashen gashi yana buƙatar wuraren da ke da kauri mai kauri waɗanda za a iya amfani da su azaman tushen tushen gashin gashi.
    Don haka, idan ba ku da yanki mai kauri na gashi, dashen gashi bazai dace da ku ba.
  3. Rashin gashi saboda amfani da wasu magunguna: Yin amfani da wasu magunguna, kamar chemotherapy, na iya haifar da asarar gashi.
    A wannan yanayin, yana iya zama mafi kyau a jira har sai asarar gashi ta tsaya kafin yin la'akari da dashen gashi.
  4. Mutanen da ke fama da ciwon gashi ko gashin kai da ke kawo cikas ga dashen gashi: Akwai wasu cututtuka da ke shafar gashi ko gashin kai kuma suna kawo cikas ga dashen gashi.
    Don haka, yana iya zama mafi kyau a tuntuɓi likitan fata don kimanta yanayin ku don ganin ko dashen gashi ya dace da ku.
  5. Mutanen da ba sa son yin aikin tiyata: Gyaran gashi hanya ce ta tiyata wacce ta ƙunshi sakamako da lahani.
    Idan baku son yin tiyata, ana iya samun wasu zaɓuɓɓukan maganin asarar gashi waɗanda zasu iya dacewa da ku.

Asibitin gyaran gashi a Jiddah

Menene illar dashen gashi?

Dashen gashi wata hanya ce mai mahimmanci ta tiyata don taimakawa mutane su dawo da gashin kansu, kuma duk da yawan amfanin da yake da shi, yana iya haifar da lalacewa na dogon lokaci.
Anan akwai jerin manyan lahani waɗanda zasu iya faruwa bayan dashen gashi:

  1. Lalacewar jijiya:
    • Mutum na iya rasa ji a yankin kai har abada.
  2. Mutuwar nama:
    • Mutuwar nama na iya faruwa tare da raunin da aka yi a kan fatar kai.
  3. Kamuwa da jini yana faruwa:
    • Cutar cututtuka na iya faruwa a yankin da aka dasa.
    • Jini yana faruwa a yankin masu bayarwa, amma kamuwa da cuta ba kasafai ba ne.
  4. Ciwo da kumburi:
    • Mutum na iya jin taurin kai kuma ya kumbura na ’yan kwanaki.
  5. Siffar ɓawon burodi:
    • Ƙananan ɓawon burodi suna fitowa a wuraren dashen gashin kan kai kuma na ɗan lokaci.
  6. Ciwon gashi:
    • Ciwon gashi na iya faruwa a kusa da wurin da aka dasa.
  7. Samuwar tabo mai huda:
    • Ƙananan tabo na iya bayyana a wurin dashen gashi.
  8. Ciwo na dogon lokaci:
    • Mutum na iya ci gaba da jin zafi na dogon lokaci bayan hanya.
  9. itching da kumburi:
    • Wasu mutane suna jin ƙaiƙayi a cikin kwanakin farko bayan aikin, wanda ke haifar da kumburin fata.
  10. Ƙara girbin kwan fitila:
    • Ƙaruwar gashi na iya faruwa a kusa da wuraren dashen gashi.

Yana da kyau a lura cewa ko da yake waɗannan lahani masu yuwuwa sun wanzu, abubuwan da suka faru ba su da yawa kuma sun dogara da dalilai kamar gwaninta likitan fiɗa da kuma amsawar jiki ga aikin.
Mutanen da ke la'akari da dashen gashi yakamata su tuntuɓi likitan su don shawara kuma su san fa'idodi da haɗari.

Yaushe dashen gashi baya aiki?

Dashen gashi wata hanya ce ta yau da kullun da ake amfani da ita don magance asarar gashi ko gashi.
Duk da haka, bai dace da kowa ba.
Kafin ka yanke shawarar yin wannan hanya, yana da mahimmanci a san lokacin da dashen gashi ba zai yi aiki ba.

  1. Mutanen da ke fama da asarar gashi a sakamakon chemotherapy ko shan wasu magunguna: Sakamakon dasawa yana bayyana ta hanyar amfani da gashin kansa.
    Don haka, idan an sami asarar gashi ta hanyar chemotherapy ko wasu magunguna, dashen gashi bazai yi aiki ba.
  2. Mutanen da ke da tabo mai kauri a fatar kai saboda raunuka: Nasarar dashen gashi ya dogara ne da gashin gashi mai ƙarfi da kuma lafiyayyen fatar kai.
    Idan akwai tabo mai kauri a kan fatar kai daga raunin da ya faru a baya, dashen dashen bazai yi tasiri ba.
  3. Mutanen da ke fama da ciwon kai: Wasu mutane na iya fama da matsanancin gashin gashi, inda ake samun asarar gashi a wurare da dama na kai.
    A wannan yanayin, sakamakon dashen gashi na iya zama mara dadi ko a'a.

Mutanen da suka fada cikin ɗayan waɗannan nau'ikan yakamata suyi magana da likitan su kafin yanke shawarar yin dashen gashi.
Likitan na iya ba da shawarar wasu hanyoyi ko hanyoyin da suka dace don biyan bukatunsu.

Duk wani zaɓi da kuka zaɓa, dashen gashi ya kamata ya zama yanke shawara da gangan bisa jagorancin ƙwararrun likita.
Wasu na iya dacewa da wannan hanya, yayin da wasu na iya buƙatar yin la'akari da zaɓuɓɓukan da ake da su.
Don haka, kar a yi jinkirin tuntuɓar kwararre a fannin dashen gashi kafin yanke shawara ta ƙarshe.

Akwai zafi a dashen gashi?

Dashen gashi hanya ce ta fiɗa da nufin maido da ɓataccen gashi a kan fatar kai.
Kodayake aikin tiyata ne, zaku iya rage zafin da kuke ji yayin wannan aikin. 
Za mu bayyana muku yadda ake dashen gashi ba tare da jin zafi ba.

  1. maganin sa barci:
    Ana yin aikin dashen gashi a ƙarƙashin maganin sa barci, wanda ke nufin ba za ku ji wani ciwo ba yayin aikin tiyata.
    Ana allurar maganin kashe kwayoyin cuta a cikin fatar kan mutum don tashe wurin da za a dasa gashin da kuma rage zafi.
  2. Ciwo bayan tiyata:
    Bayan an kammala aikin dashen gashi, za ku iya jin zafi kadan.
    Amma kada ku damu, wannan ciwon yawanci yana da iyaka kuma ana iya taimaka masa don kawar da shi tare da magungunan analgesic wanda likitanku zai iya rubutawa.
  3. A guji cututtuka:
    Sauran illolin da dashen gashi ke haifarwa sun haɗa da cututtuka.
    Idan kun ji wani kumburi ko matsanancin zafi bayan hanya, ana bada shawarar ziyarci likita nan da nan don kimanta yanayin kuma ku sami magani mai dacewa don hana duk wani rikitarwa.
  4. Bi umarnin kulawa bayan:
    Bayan aikin dashen gashi, za a iya samun wasu umarnin kulawa bayan da dole ne ku bi.
    Waɗannan umarnin na iya haɗawa da rashin taɓa gashin kai na ɗan lokaci da kuma amfani da samfuran kulawa da fatar kai da aka ba da shawarar.

A takaice, dashen gashi hanya ce mara zafi da aka yi a karkashin maganin sa barci.
Mai haƙuri na iya jin ɗan zafi bayan an yi masa tiyata, amma ana iya amfani da magungunan analgesic don rage shi.
Yana da mahimmanci a bi madaidaicin umarnin kulawa don guje wa kamuwa da cuta da tabbatar da lafiya, kyakkyawan ci gaban gashi ya dawo.

Zaman dashen gashi nawa ne?

Yawan zaman dashen gashi yawanci ya dogara ne akan girman ci gaban asarar gashi da kuma bukatun mutum.
A lokuta na ci gaba da asarar gashi wanda ke buƙatar dasa yawan adadin gashin gashi, aƙalla zama biyu ko uku ana yin su.

Idan tsarin ya ƙunshi dashen gashi a cikin zama ɗaya kawai, tsarin dashen zai iya ɗaukar har zuwa matsakaicin sa'o'i 9.

Koyaya, lokacin da aka saita adadin zaman zuwa 2 ko 3, jimillar tsawon lokacin jiyya tabbas zai fi tsayi.

Kudin dashen gashi ya dogara da dalilai da yawa, gami da adadin zaman da ake buƙata.
Idan diyya don asarar gashi yana buƙatar zama biyu kawai, farashin zai zama ƙasa da waɗanda ke buƙatar zama uku ko fiye.

Akwai kuma batun gyaran gashin kai bayan dashen gashi domin bunkasa gashin kai.
Misali, alluran plasma shahararriyar hanya ce don ciyar da gashi da haɓaka haɓakar gashi.

Asibitin gyaran gashi a Jiddah

Shin an tabbatar da sakamakon dashen gashi?

Ee, sakamakon dashen gashi yana da tabbacin a mafi yawan lokuta.
Mutum yakan sami sakamako mai gamsarwa 80%, kodayake sakamakon ƙarshe ya zo watanni 10-12 bayan aikin.
Sakamakon ƙarshe na iya ɗaukar ɗan lokaci don bayyana cikakke, kuma ana iya ganin sakamakon farko watanni 6 bayan aikin.
Duk da haka, yana da mahimmanci a je wurin likitan dasawa idan sakamakon bai bayyana ba bayan watanni 3, saboda wasu abubuwa marasa kyau kamar shan taba da shan barasa na iya rinjayar bayyanar sakamakon da mummunan sakamako.
Sabili da haka, ana ba da shawarar bin umarnin da ake buƙata da kulawa don tabbatar da nasara da amincin tsarin dashen gashi.

Za mu haskaka wasu matakan da za a iya bi don samun tabbacin sakamakon dashen gashi:

  1. Nemo amintaccen cibiyar dashen gashi: Wataƙila akwai cibiyoyi da yawa waɗanda ke ba da sabis na dashen gashi.
    Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa za ku zaɓi cibiyar dogara wanda ya haɗa da ƙungiyar da ke da kwarewa a wannan filin.
    Bincike da karanta sake dubawa na marasa lafiya na baya da abubuwan da suka faru don tabbatar da ingancin sabis ɗin da aka bayar.
  2. Shawarwari tare da ƙwararren likita: Kafin yin kowace hanya ta dashen gashi, dole ne ku tuntuɓi ƙwararren likita.
    Likitan zai kimanta yanayin ku kuma ya jagorance ku zuwa mafi kyawun zaɓuɓɓukan da kuke da su.
    Hakanan zai ba ku cikakken bayani game da tsari da tsammanin tsammanin.
  3. Bi umarnin kafin a fara aiki: Wannan yawanci ya haɗa da guje wa abubuwan ƙara kuzari kamar barasa da shan taba kafin aikin.
    Hakanan ana iya tambayar ku don guje wa shan wasu magunguna kafin aikin.
    Tabbatar ku bi duk umarnin likitan ku a hankali don tabbatar da tsarin yana da lafiya kuma kuna samun sakamako mafi kyau.
  4. Kula da gashin kai bayan hanya: Bayan aikin, za ku buƙaci kula da gashin kan ku da kyau don kula da sakamakon da aka samu.
    Likitan na iya ba ku shawara da ku guji fallasa hasken rana kai tsaye na wani takamaiman lokaci, kuma ku yi amfani da kayan da ke kwantar da kai da kuma ciyar da shi da kyau.
    Tabbatar cewa kun bi umarnin likitan ku bayan tiyata a hankali.
  5. Jiran cikakken sakamakon: Jiran cikakken sakamakon yana da mahimmanci bayan aikin dashen gashi.
    Sakamakon na iya ɗaukar ɗan lokaci don bayyana a bayyane.
    Yana iya ɗaukar tsakanin shekara ɗaya zuwa biyu don samun sakamako na ƙarshe.
    Yana iya ɗaukar haƙuri, amma jira zai zama darajarsa don lafiya, gashin gashi.

Yana da mahimmanci a tuna cewa sakamakon dashen gashi na iya bambanta daga mutum zuwa mutum.
Halin haƙuri na iya yin mummunan tasiri ga sakamakon, kamar shan taba da shan barasa.
Don haka, likitan ku na iya ba ku shawarar ku guji waɗannan ayyukan don samun sakamako mafi kyau.

Shin gashi yana dawowa bayan dashen gashi?

Bayan dashen gashi, wasu mutane suna damuwa ko gashin zai sake faduwa.
Amma idan majiyyaci ya yi zaɓin cibiyar dashen gashin da ya dace kuma ƙwararren likita ne kuma ƙwararren likita ya yi masa tiyata, babu wani dalili da zai sa a damu da gazawar aikin ko kuma asarar gashi.
Don haka, ana iya cewa tsarin dashen gashi yana samun nasara kuma yana da ƙarfi, kuma gashin da aka dasa ba ya faɗuwa sai dai idan an dasa shi ta hanyar hormones ko kuma idan an dasa sabon follicles a kusa da raunin gashi.

Yaushe gashin da aka dasa zai fara girma?

Idan kuna la'akari da dashen gashi, yana iya zama taimako don sanin lokacin da za ku fara ganin sakamako mai ma'ana.
Fahimtar daidai lokacin girma gashi da aka dasa yana da mahimmanci don sanin ci gaban tsarin.

Gashin da aka dasa ya fara girma tsakanin watanni na biyu da na huɗu bayan aikin.
A wannan mataki, zaku lura da ɗaukar hoto mai kyau da haɓakar gashi mai kyau tare da ƙarancin gani.

Sabon gashi zai fara fitowa kuma ya girma a cikin makonni 10, kuma zai kasance da isasshen tsayi kuma yana hade da gashin kai bayan kimanin watanni 6.
Tsarin yana buƙatar ɗan haƙuri, saboda zai ɗauki kimanin watanni shida kafin a iya sarrafa siffar ƙarshe na gashi.

Makonni biyu bayan aikin, ja da kumburi za su fara ɓacewa a hankali, wanda ke nuna jin zafi.
Duk da haka, ya kamata ku lura cewa za'a iya cire gashin da aka dasa a wannan lokacin, kuma wannan al'ada ne kuma na ɗan lokaci.

Bayan wannan mataki, gashin gashi zai fara girma a cikin ɗan gajeren lokaci na kimanin watanni 6.
Ya kamata ku sani cewa matakan girma gashi bayan dasawa sun ƙunshi kusan matakai biyar masu tsayi.
Don haka yana da wahala a tantance nasarar aikin da kuma tantance sakamakon har sai an cika watanni shida.

A cikin wannan lokacin, sabon gashi na iya zama launin haske ko rauni a farkon girma, kuma wannan na iya sa ku jin dadi da damuwa.
Duk da haka, ƙarfin, lafiya da bayyanar gashi za su inganta a tsawon lokaci.

Bayan aiwatar da dashen, gashin da aka dasa wanda aka goge a kan fatar kai yana buƙatar lokacin daidaitawa wanda ya ɗauki kimanin watanni 2.5 don daidaitawa.

Duk da haka, ya kamata ku yi tsammanin cewa gashin da zai girma na ɗan lokaci ne kuma ba da daɗewa ba zai fara fadowa.
Yawancin lokaci, ana sa ran cikakken asarar sabon gashi a cikin mako na uku daga ranar aikin, saboda wannan yana ba da damar sabon gashi don girma mafi kyau.
Ana iya ganin sabon ci gaban gashi a tsakanin watanni na biyu da na uku bayan aikin.

Yaushe gashi ya fadi bayan dashen gashi?

Bayan an yi nasarar dashen gashi a hannun ƙwararren likita, babu wani dalilin da zai sa aikin ya gaza ko kuma gashi ya sake faɗuwa.
Gashin da aka dasa zai iya ci gaba da girma ta halitta kuma a tsaye har tsawon shekaru masu yawa.

Duk da haka, ya kamata a lura cewa gashin da aka dasa zai iya fadowa ta halitta a cikin wani ɗan lokaci bayan aikin.
Rashin gashin da aka dasa na iya faruwa a cikin makonni biyu zuwa uku na jiyya, wannan abu ne na al'ada kuma yana faruwa ne saboda tsarin warkar da rauni da kuma dashen gashin da aka dasa zuwa sabon wurinsa.

Bayan haka, gashin ku da aka dasa yana fara girma a hankali kuma a ci gaba da girma.
A lokacin lokacin daidaitawa na farko, wanda ke ɗaukar watanni biyu bayan dasawa, kuna iya samun asarar gashi na ɗan lokaci.
Wannan ana kiransa telogen effluvium kuma yana faruwa a matsayin wani ɓangare na tsarin warkarwa na halitta.

Bayan lokaci, gashi a hankali yana girma kuma yana girma.
Mafi yawa, za ku lura da ingantaccen ci gaba a cikin bayyanar gashin ku a cikin watanni shida na hanya.
Yawan girma na iya bambanta daga mutum ɗaya zuwa wani, don haka dole ne ku jira watanni 12 zuwa 18 don cimma sakamako na ƙarshe.

Yana da mahimmanci a bi umarnin kulawa da likitan tiyata ya bayar bayan an yi masa tiyata.An kuma ba da shawarar kula da salon rayuwa mai kyau da cin abinci daidaitaccen abinci don tallafawa lafiyar gashin halitta da dashe.

Tebur na lokutan asarar gashi da girma bayan dashen gashi

Matakin tsarilokacin da ake tsammani
Rashin gashi da aka dasa2-3 makonni
Girman gashi da aka dasa3-6 guda
Tsayayyen girma gashi12-18 watanni

Kar ku manta cewa dole ne ku tuntubi ƙwararrun likita kafin yin gyaran gashi, saboda zai iya ba ku shawarwari da bayanan da suka dace dangane da yanayin ku.

Short link

Bar sharhi

adireshin imel ɗinku ba za a buga ba.Ana nuna filayen tilas ta hanyar *